เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากทราบว่าทำไมทำเรื่องเคลมประกันเรียกร้องสินไหมมรณะกรรมของเอไอเอใช้เวลานานจัง

เขียน ณ วันที่1พฤศจิกายน 2565 ขอเล่าก่อนนะคะ ลูกชายของเราเสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถมอไซต์เสียหลักล้มแล้วเสียชีวิตทันทีในที่เกิดเหตุ ทางโรงเรียนแจ้งว่าลูกมีประกันนะคุณแม่กับทางบริษัทเอไอเอที่ทางโรงเรียนได้ทำไว้ เสียชีวิตวันที่7ส.ค.2565 หลังจากทำพิธิกรรมทางศาสนาเสร็จทางตัวแทนก็แจ้งให้เตรียมเอกสารเพื่อยื่นเรียกร้องสินไหม ตอนนี้จะครบร้อยวันแล้วยังไม่มีวี่แววอะไรเลยคะ ติดต่อตัวแทนก็งานเยอะบอกว่าจะตามให้เราก็รอคะ อย่างน้อยก็อยากได้เงินส่วนนี้ไว้ทำบุญครบร้อยวันให้กับลูกคะ ใครพอมีประสพการณ์ช่วยแนะนำทีคะ ว่าเราต้องทำยังไงต่อไปดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่