เรียกร้องสินไหมรณะกรรม AIA

กระทู้คำถาม
ปัจจุบันวันที่1 พฤษภาคม 2565
ขอย้อนความไปวันที่ 15 มกราคม 2564 มีจดหมายมาจากaia
แจ้งครบกำหนดสัญญาของกรมธรรม์ แนบมากับเช็คธนาคารเป็นชื่อแม่เรา
แต่แม่เราเสียเเล้วไม่มีบัญชีธนาคารที่เป็นชื่อแม่เราเลย 
เราเลยโทรหาคอลเซ็นเตอร์ เค้าบอกให้เราเเจ้งเปลี่ยนแปลงผู้รับสิทธิแทน
เราส่งเอกสารไปแต่ได้มีเอกสารกลับมาในวันที่ 11 มีนาคม 2564
ว่าไม่สามารถดำเนินการได้เนื่องจาก ผู้เอาประกันเสียขีวิตก่อนครบสัญญา ส่งคืนพร้อมเช็ค
เเล้วบอกให้เราติดต่อส่งเอกสารเรียกร้องสินไหมมรณกรรมแทน แต่เราไปดูมาว่าถ้าจะส่งต้องเเจ้งการตายภายใน14วัน แต่คือมันเลยมานานเเล้วก่อนที่จะมีจดหมายรอบเเรกส่งมาด้วย ยังงี้เรายังจะดำเนินการร้องสินไหมทดแทนได้อยู่ไหม ในวันที่ 1 พฤษภาคม 2565 ผ่านมา 1 ปีกว่าเเล้วที่ให้เราส่งเอกสารร้องสินไหม มันจะยังทำได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่