เครียดเรื่องนี้มากควรทำยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
ผมพึ่งจะอายุ15 ที่บ้านผมอยู่กับยาย แม่อยู่ต่างจังหวัดครับ ผมโดนยายบ่นทุกเรื่องเลยครับเหมือนทำอะไรไม่ได้เลยทำอะไรก็โดนบ่น บางทีก็ชอบด่าแรงๆ ชอบบอกให้ไปตาย ภาระ ต่างๆ แถมยังกดดันเกรดผมอีกให้ได้3.9ขึ้นไปถ้าไม่ได้ก็ด่าสาปแช่ง ผมค่อนข้างเครียดเรื่องนี้มาก และกดดันตัวเอง ตอนนี้ผมกลายเป็นคนขี้ระแวงไปแล้ว ระแวงจนไม่มีสมาธิทำอะไรเล่นกีฬาก็ไม่ได้เพราะจดจ่อไม่ได้ เวลาผมพยายามระบายบางอย่างออกไปก็จะหัวเราะใส่แล้วก็บอกว่าปญอ. ตอนนี้อารมณ์ผมค่อนข้างดิ่งลงเครียดมากขึ้นทุกวันแล้วควรทำยังไงดีครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่