เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตามหามังงะวายแนว omegaverse ค่ะ มีใครพอรู้บ้างไหมคะ

กระทู้คำถาม
นายเอกผมสีส้ม เป็นโอเมก้า ทำงานเป็นพนักงานบริษัทปกติ มีนิสัยค่อนข้างก้าวร้าวแต่เป็นคนจิตใจยวบยาบอ่อนไหวง่ายค่ะ ส่วนพระเอกผมสีออกน้ำเงินเข้มถึงดำ เป็นอัลฟ่า ตัวผอมๆมีกล้ามหน้าท้อง มีนิสัยเจ้าระเบียบ เวลานอนชอบห่มผ้าไว้คนเดียว ไม่ค่อยแบ่งนายเอกสักเท่าไหร่ แต่พอนานๆไปก็แบ่งนะ

เนื้อเรื่อง ( เท่าที่จำได้นะคะ )
นายเอกกำลังประสบปัญหาเกี่ยวกับคู่รักแบบไม่มีแฟน พยายามหาคู่ หรือพึ่งหมอดูดวงชะตาค่ะ แล้ววันนึงพระเอกเข้ามาทำงานที่เดียวกันกับนายเอก แต่นายเอกจำพระเอกไม่ได้ พระเอกจำได้ไม่ลืมเพราะอดีตนายเอกเคยทำขวดแก้วแตกแล้วไม่บอกครูแต่พระเอกเป็นเด็กเรียนไปฟ้องครู พอกลับมาที่ห้องเรียนนานเอกก็ดุด่าพระเอกจนของใต้โต๊ะหล่น เห็นเป็นพวกกุญแจลิเลียนี่แหละ เป็นของน่ารัก แล้วนายเอกก็ล้อพระเอกทำให้พระเอกยังจำได้ แต่ตอนนั้นพระเอกใส่แว่นจึงทำให้นายเอกจำไม่ได้ จนพระเอกเล่าว่าตัวเองหล่อขึ้น ทำให้นายเอกจำได้ค่ะ แล้วมีวันนึงฉลองกินเลี้ยงกัน พอเลิกปาร์ตี้ทางกลับบ้านของพระเอกกับนายเอกทางเดียวกัน สักพักนายเอกเกิดอาการฮีท จึงของให้พระเอกไปซื้อยาคุมให้หน่อย แล้วก็ไปพักที่โรงแรม จุดที่ทำให้จำไม่ลืมคือพอพระเอกไปซื้อให้แล้วกลับมาพยายามควบคุมตัวเองแต่นายเอกก็ดื้อค่ะ ก็เลย...กัน แล้วหลังจากนั้นก็ได้ไปทำงานร่วมกัน ฉากที่สองคือห้องน้ำของโรมแรมค่ะ เราจำได้แค่นี้จริงๆ  ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะพระเอกน่าจะชื่อ โคทานิ โคทาชิ อะไรประมาณนี้ค่ะจำได้แค่นี้จริงๆ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่