เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ทำไมสปอนเซอร์ยุคที่แล้ว กล้าให้สโมสรไทยลีกทีมละ 30 ล้านเลยล่ะครับ

กระทู้คำถาม
สปอนเซอร์ไทยลีกยุคก่อนเขาใจถึงจริงๆนะครับ ผมสงสัยว่าทำไมเขากล้าให้เงินสโมสรไทยลีก ด้วยจำนวนเงินที่เยอะขนาดนี้ แต่ละทีมจะได้เริ่มจาก 25 ล้าน ไปจบที่ 30 ล้านไปเลย คิดว่าเขากล้าให้เพราะเขาเชื่อใจการบริหารของสมาคมฟุตบอลยุคนั้น หรือว่าผู้ดูแลสิทธิประโยชน์ยุคนั้นเขาเจรจาเก่ง ส่วนตัวผมว่าน่าจะเพราะทั้ง 2 อย่าง คิดแล้วเศร้านะครับ ไม่รู้ว่าไทยลีกจะมีวันกลับมาได้รับสัญญาดีๆแบบนี้อีกไหม 

ดังนั้นภายใต้การจัดสรรผลประโยชน์ให้กับทีมในระดับไทยพรีเมียร์ลีก 18 ทีม ในปี 2560-2561 จะได้รับเงินสนับสนุนทีมละ 25 ล้านบาท ปี 2562 ได้ 27.5 ล้านบาท และปี 2563 ได้ 30 ล้านบาทต่อทีม ส่วนระดับดิวิชั่น 1 ปี 2560-2563 ได้รับเงินสนับสนุนทีมละ 5 ล้านบาท และดิวิชั่น 2 ปี 2560-2563 ได้รับเงินสนับสนุน ทีมละ 3 ล้านบาท นี่เป็นผลจากการทำสัญญาในยุคของนายวรวีร์ มะกูดี
https://mgronline.com/specialscoop/detail/9590000018330
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่