เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตั้งครรภ์อยู่ ขี้น้อยใจ สามีไม่เข้าใจ

ตอนนี้18สัปดาห์แล้วค่ะ สามีไม่เข้าใจอารมณ์คนท้อง ขี้น้อยใจขี้ร้องไห้มากๆ(ก่อนท้องไม่เป็นค่ะ เป็นคนแทบไม่สนใจสามีเลยจะไปที่ไหนกับเพื่อนกับใครไม่เคยว่าไม่เคยบ่นไม่ทะเลาะกันเลย)  ตอนไปฝากครรภ์ครั้งแรกก่อนเจาะเลือดมีนักจิตวิทยามาคุยก็อธิบายให้สามีฟังแล้วว่า อารมณ์คนท้องนะเป็นอย่างงี้ๆนะ
แต่เค้าก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ก็แคปส่งให้อ่านตลอดส่งวิดิโอให้ฟังตลอดเรื่องอารมณ์คนท้อง คือเราต้องการแค่กอดเท่านั้นแหละ แค่นี้ก็หายแล้ว แต่สามีเราคือถ้าเราโกรธเค้าก็โกรธไม่ง้อเรา เค้าบอกว่า ไม่ง้อเดี๋ยวได้ใจไม่เกี่ยวกับท้องหรอก ถ้าเค้าโกรธเราง้อสุดๆทั้งที่ตัวเองก็น้อยใจ แต่เค้าไม่หายโกรธ บอกว่าถ้าหายโกรธเราจะได้ใจ เคยโมโหสุดๆบอกเลิกไปเคเาก็ยอมเลิกกับเราง่ายๆนะคะ เลิกกันไป3ครั้งแล้วค่ะ แต่ก็กลับมาดีกันทุกครั้งก็กลับมาเลิกกันเพราะเรื่องนี้ทุกครั้ง อันนี้เป็นที่สามีเราเองหรือเป็นที่เราจัดการอารมณ์ตัวเองไม่ได้คะแล้วเราควรจัดการกับอารมณ์ตัวเองยังไงเราเป็นคนคิดมากด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่