อาการนี้ พอเป็นไปได้ไหมว่าวาล์วน้ำ(รถยนต์)เสีย?!

กระทู้คำถาม
พอดีว่าที่บ้านมีae111น่ะครับ สงสัยว่าอาการนี้พอเป็นไปได้ไหมว่าวาล์วน้ำเสีย คือสตาร์ทเครื่องรันจอดเฉยๆ เเปปเดียวหม้อน้ำเดือดเเล้วน่ะครับ เวลาขับก็ไม่ถึง10กิโลเมตร ก็เครื่องร้อนมากๆ ถึงกับเเก้ม+ฝากระโปรงหน้า น้ำก็ไม่หาย น้ำไม่ดัน เข็มความร้อนก็กลางตลอดครับ สงสัยเลยมาถามครับ เเปลกใจ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่