เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากสอบติดหมอ dek67 จัดตารางอ่านหนังสือยังไงคะ

คือขอเกริ่นก่อนนะคะ หนูอยู่ ม5 กำลังจะเปิดเทอม2คะ คือหนูพึ่งรู้ตัวเองว่าอยากเป็นหมอ อยากถามพี่ๆว่า พี่ๆจัดตารางอ่านหนังสือกันยังไง
แล้วจะอ่านทวทวนทำสรุป เล็คเชอร์สำคัญ กันตอนไหน ควรอ่านวันละกี่ชั่วโมง แล้วเนื้อหาของปีหนูความน่าจะเป็นจะออกแนวไหน พี่ๆอ่านหนังสือเล่มไหนมีแนะนำไหมคะขอแบบเนื้อหาที่จะออกสอบส่วนมาก ส่วนเรื่องคอสเรียนที่บ้านไม่ค่อนมีฐานะคงไม่ได้เรียนคะแล้วถ้าไม่ได้เรียนพิเศษจะมีโอกาศติดไหม 
แล้วหนูสอบวิชาความถนัดแพทย์ + GAT+PAT1+PAT2. แทน วิชาความถนัดแพทย์ + 7วิชาสามัญ ได้ไหมคะ เพราะหนูรู้สึกว่า7วิชาสมัญ วิชามันเยอะมาก 
อีกอย่างขอทริควิธีเก่งอังกฤษด้วยคะ คือหนูอ่อนวิชานี้มากๆ/ ทริคทำข้อสอบคนิตให้เข้าใจ/ จำพวกชีวะยังไงให้แม่นคะ แล้วปีหนู67  ต้องใช้คะแนนโอเน็ตไหมคะ ข้อสุดท้ายพอคโฟลิโอ้พวกกิจกรรมเกรียติบัตรนี้ควรใส่แบบไหน เกรทเฉลี่ยรวใควรเท่าไหร่   ขอบคุณพี่ๆทุกคนมาตอบแล้วก็อ่านคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่