เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

โดนบังคับเเต่งงานกับแฟนตอนอายุ 17

คือเรากับแฟนคบกันได้ 6 เดือน เราอยู่กับป้า พ่อเเม่เราเเยกทางกัน แล้วลูกของป้าเขาทำงานเลิก6โมงป้าบอกให้เรารอกลับพร้อมพี่เราก็เลยไปรอบ้านเเฟนค่ะ
แต่เราไปเราก็ไม่ได้อยู่เเต่บ้านเราออกไปเล่นข้างนอกกับเพื่อนด้วยเพราะเกรงใจยายที่บ้านเขาค่ะ เหตุผลนี้ละค่ะที่ป้าเราบังคับให้เขามาเเต่งเพราะบอกว่าเราไปหาเขาบ่อย คือเเฟนเราพึ่งม.4 เราอยู่ ม.6 และเราตั้งใจอยากจะเข้ามหาลัยมากๆ เราถามป้าว่าเเต่งนี้คือเเบบไหนเพราะเราไม่รู้เรื่องจริงๆป้าบอกว่าเเต่งให้อยู่กินกันแบบผัวเมียวเรียนจบให้ไปอยู่กับผัวแล้วจะพากันทำงานหรือทำอะไรก็ทำกับเขา เราพยายามอธิบายหลายรอบเเล้วว่า เราพึ่ง 17 เรายังอยากเรียนต่อไม่เเต่งได้ไหม ไม่ใช่ว่าไม่ยอมเเต่เรายังไม่พร้อมให้เรามีงานก่อนได้ไหม ป้าเราจะให้แต่งอย่างเดียวเลยค่ะแล้วพูดว่า ไม่อยากได้ตังเขาหรอ แต่งกันไปจะเลิกก็เลิกแล้วเเต่เราเลย (แต่งในที่นี้คือไม่ได้จดทะเบียนนะคะเป็นแต่งเเบบบ้านๆเเต่เอาตังค่ะ) เราเเค่อยากรู้ว่าถ้าเราไม่ยอมเเต่ง งานยังจะจัดอยู่ไหมคะ เรากับแฟนพูดกันไว้เเล้วว่าจะรอให้ทั้งคู่มีงานทำที่ดีก่อนค่อยคิดเรื่องเเต่ง เราไม่เเต่งตอนนี้ได้ไหมคะ ตอนนี้เราเครียดมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่