รวมคำขอบคุณ ทีมงาน นักแสดง เข็มซ่อนปลาย

คุณเจี๊ยบ โสภิตนภา ผู้จัดละคร
#เข็มซ่อนปลาย

สำหรับเจี๊บบ ละครเรื่องนี้ให้อะไรกับเจี๊ยบมากมาย หลายคนที่ดูละคร อาจดึงเข็ม และ ปมในใจของตัวเองออกได้ ด้วยการหันกลับไปเข้าใจเรื่องราวต่างๆในชีวิตที่เป็นบาดแผลในใจ ทั้งในอดีต และ ปัจจุบัน / บางครั้งทุกเรื่องมันจบลงได้ด้วยการที่เรามองในหลายมุม มองมุมเค้า และกลับมามองตัวเราเองด้วย
  โทษตัวเองบ้างก่อนไปโทษคนอื่น แต่อย่าลงโทษตัวเองนานเกินไปนะคะ  เห็นค่าตัวเอง ….หยุดคิดมาก แก้ไข ปรับปรุงตัวเอง และมองไปข้างหน้า
  ขอโทษกันบ้าง ขอบคุณกันบ้าง ชื่นชมกันบ้าง หยุดมองแต่ข้อเสียคนอื่น และ ให้อภัยกันบ้าง อย่ารอให้สายเกินไป เหมือนหลายๆเหตุการณ์ใน #เข็มซ่อนปลาย
.
ชีวิตนี้มันสั้นนัก ขอให้ทุกคนมีความสุขค่ะ
.
  ขอบคุณทีมงานเบื้องหน้า เบื่องหลังทุกคน…..ที่ผ่านมาและผ่านไปที่ทำให้เกิด เข็มซ่อนปลายค่ะ
  ขอบพระคุณพี่ขิม สายขิม จากใจสำหรับบทละครที่เจี๊ยบจะไม่มีวันลืม และยังช่วยในขั้นตอนของการตัดต่อด้วยค่ะ
  ขอบพระคุณพี่ชัย ตัดต่อ และ ทีมเสียง ค่า รักงานของพี่ๆมากๆ
  ขอบคุณนักแสดงที่สู้มากๆ ถ้าไม่มีพวกคุณก็ไม่มี เข็มซ่อนปลาย
  ขอบพระคุณพี่น้องสื่อมวลชนทุกคน ทุกเพจ ทุกที่ที่ช่วยสนับสนุนเรานะค้า
  ขอบพระคุณ พี่หนึ่ง ค่า
  พี่เป็ด ขอบคุณค่า ขอบคุณมากๆๆ จากใจ(สูง 180)
  ขอบพระคุณทีมช่อง 7HD ทุกๆๆคนจากใจขอบคุณที่ดูแล ช่วยเหลือ และเป็นทุกอย่างจริงๆค่า และทุกทีมคือที่สุด
  ขอบพระคุณคนดูละคร ทุกคนจากใจขอบคุณที่ไม่ทิ้งกัน ขอรับทุกคำติ ชม จากใจ
  และขอบคุณ fanclub ทุกบ้านค้า
  ขอบคุณ พิมพ์มาดา ที่เข้าใจ  ที่ไม่ปล่อยมือกัน
  ขอบคุณ วรนุช รู้ใช่มั้ยว่าขอบคุณเรื่องอะไรบ้าง
.
  ก่อนที่เราจะได้กลับมาเจอกันอีก เจี๊ยบจะเอาคำติ และชมของทุกคนมาปรับปรุงสำหรับงานในครั้งต่อไป ซึ่งน่าจะอีกพักใหญ่ๆๆๆๆ  ..อยากให้ทำละครอีก ไปขอพี่เบีย นะคะ  @biathai

รักจากใจ

เจี๊ยบ ❤️
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น