เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ผิวกายหมองคล้ำ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ กำลังงงกับผิวตัวเอง บางทีก็ดูผิวดีผิวผ่อง บางครั้งก็หมองโทรมผิวดูเทาไปเลย เราเป็นคนผิวสีน้ำผึ้งค่ะ ผิวโทนสีน้ำตาลๆ เรากินวิตามินซี น้ำมะเขือเทศ คอลลาเจน กินน้ำเยอะ นอนพักผ่อนเพียงพอ กินผลไม้ ผักกินน้อยค่ะช่วงนี้

เลยแบบว่า จะดูแลผิวยังไงให้ไม่หมองดีคะ มันดูหมองโทรม ไม่มีราศีเลยค่ะ ทั้งที่เรานอนอิ่มนอนพอ บางคนชอบทักว่า นอนไม่พอหรอ นอนไม่ค่อยหลับหรอ ผิวดูโทรม อมยิ้ม42 ขาดความมั่นใจเลยค่ะ

( เราทาโลชั่นเพิ่มความชุ่มชื้น + กันแดด spf 50+ตลอด ไม่เคยขาดค่ะ มีขัดผิวบ้างแต่ไมาบ่อย เพราะเป็นคนผิวแห้งค่ะ )

แล้วผิวเราเหมือนกิ้งก่าเลยค่ะ ชอบเปลี่ยนสีเดี๋ยวขาวเดี๋ยวคล้ำ เดี๋ยวขาวเดี๋ยวคล้ำ วนแบบนี้ตลอด

- หากแท็กห้องผิดขออภัยค่ะ -
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่