[SR] รีวิว 2022 Nissan Kicks e-Power Autech "นักเตะพันโล" ลองวิ่งทางไกล 1,000 กม. กินน้ำมันเท่าไร?

กระทู้รีวิว

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ชาว Pantip รัชดา เมื่อช่วงปลายเดือนที่ผ่านมา ทางผมได้เดินทางไปทำบุรีรัมย์ และด้วยความที่ มีน้ำท่วม และถนนเส้นทางนั้นไม่ค่อยดีเท่าที่ควร ผมจึงอยากจะหารถ SUV สักคันเพื่อขับเดินทางไปทริป ที่มีระยะทางร่วม 1,000 กม. โดยก่อนหน้านี้ประมาณสัก 3 เดือนที่แล้ว ผมก็ได้มีโอกาสไปร่วมงานทดสอบ พร้อมเปิดตัว 2022 Kicks ใหม่ แต่ว่า ในครั้งนั้น เราได้ทดสอบกันสั้นๆ ในสนามปทุมธานี สปีดเวย์ แต่ครั้งนั้น ผมมองว่า ยังไม่ได้ลองบนถนนจริง และเมื่อเราทดสอบ สมรรถนะรถ SUV ในสนาม เลยอาจจะดูไม่ตรงโจทย์ กับตัวรถสักเท่าไร ผมจึงได้ ติดต่อเพื่อขอยืม 2022 Nissan Kicks ใหม่ มาทำรีวิว ในครั้งนี้

โดยรถที่ผมได้รับมาทำรีวิว จะเป็น 2022 Kicks e-Power Autech รุ่นท็อป ที่ใส่ชุดแต่งมาด้วย

ก่อนอื่นผมขอพูดที่ดีเทล รถกันสักหน่อยก่อน
ชื่อสินค้า:   2022 Nissan Kicks e-Power Autech
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ทางทีม Pantip Garage เรายืมรถทดสอบจากทาง Nissan Motors Thailand เพื่อใช้งานเดินทางไกลพันโล
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่