รออะไหล่นานมาก

กระผมซื้อรถ โตโยต้ายาริสปี 2020 มาครับ ประกันชั้น1 เมื่อเดือนกันยายนรถเกิดอุบัติเหตุ ชนกับมอเตอร์ไซต์ ประตูฝั่งซ้ายทั้ง2 ข้างทะลุจนสนิมขึ้น ใต้ประตูที่เรียกว่าบรรไดฉีกออกแต่พอวิ่งได้อยู่ ไปแจ้งเคลมที่ศูนย์ผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ ศูนย์โทรมาบอกว่ารออะไหล่ไม่มีกำหนด เลยเอาออกมาซ่อมอู่ข้างนอก ทีแรกอู่บอกว่า2อาทิตย์ของมา ตอนนี้รอเดือนนึงแล้วยังไม่ได้ซ่อมเลย อยากทราบว่าท่านใดเคยเจอเคสรออะไหล่เป็นเดือนแบบนี้มั้ยครับ ทั้งที่เป็นรถตลาด รบกวนขอคำชี้แนะจากผู้รู้ทีครับ ต้องทำยังไงให้อะไหล่มาเร็ว เพราะเช็คทางอู่บ่อยมาก บอกว่าของยังไม่มา เพราะทีแรกบอกว่าไม่เกิน2อาทิตย์ เลยยกเลิกศูนย์ออกมาซ่อมที่อู่แทน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่