ช่วยหน่อยครับ ผมเผลอซื้อ RMF แต่รายได้น้อยไม่ถึงเกณฑ์เสียภาษี จะขายได้ไหมครับ

การลงทุนมีความเสียงฯ ผมนึกถึงคำๆนี้เลยครับFacepalm
แต่ด้วยความมือบอนของผม ผมอยากลองซ์้อหุ้นดูสักตัว
โดยไม่ได้มองเลยว่ามันเป็น RMF
คือความตั้งใจของผมก็แค่อยากจะออมเงินด้วยการหากองทุนสักกอง ซื้อมันเดือนละ 5 พันทบไปเรื่อยๆ
ตอนนั้นเงินในบัญชีผมมี 6000 เห็นความเสี่ยงระดับ 1 เลยไม่ได้คิดอะไรมาก ขอลองดูหน่อย
สรุปเลยว่า ผมอยากขายทิ้งจะได้ไหมครับ ตอนนี้รายได้ผมยังแค่เดือนละ 15000 ต่อเดือน
พึ่งเริ่มทำงานยังไม่ได้เริ่มเสียภาษี ต้องทำงานอีกเกือบ 30 ปีกว่าจะเกษียณ

(ผมซื้อในแอพของกรุงไทยครับ) ผมซื้อ 6000 ผ่านไปแค่อาทิตหายไปตั้ง 200 ทั้งๆที่ความเสี่ยงระดับ 1 สรุปผมไม่มีรายได้จากRMF ครับ
#มันขายได้ไหมครับ #ถ้ามันขายได้ต้องขายยังไงหรอครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่