อาการเหนื่อยง่ายเป็นเพราะอะไรครับ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นคนสูบบุหรี่มาประมาณเกือบๆ4ปี ตอนนี้อายุ17ปีแล้ว ชีวิตปกติประจำวัน ไม่ค่อยออกกำลังกาย กินข้าวไม่เป็นเวลา วันๆนั่งแต่หน้าคอมหน้ามือถือ ไม่ค่อยออกไปข้างนอก เรื่องที่ทำให้เครียดไม่ค่อยมี ผมเป็นแบบนั้นมา2ปีกว่าๆ จนในช่วง1เดือนมานี้ ผมทำอะไรก็เหนื่อยไปหมด นั่งอยู่เฉยๆก็เหนื่อย อกกไปเข้าห้องน้ำ ออกไปตักข้าวใส่จานก็เหนื่อยถึงกับต้องนั่งพัก แล้วก็มีอาการหน้ามืดวูบๆเป็นช่วงๆ สักประมาณ2-3วันเป็นสักครั้ง ซึ่งผมอยากรู้ว่าอาการแบบนี้อาจจะเป็นโรคอะไร หรือถ้าเป็นโรคนั้นๆ ผมควรทำอย่างไร และควรรักษาเบื้องต้นยังไง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะเกิดจากการพักผ่อนน้อย

วิธีแก้โดยไม่เสียเงินคือ ออกกำลังกาย พักผ่อนให้เพียงพอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่