เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรื่องของคนที่เลิกกับแฟนเก่ากันด้วยดีแต่กลับไม่ดีอย่างที่คิด

คือเราคบกับผู้หญิงคนหนึ่งชื่อย่อ(D) ตอนแรกเราคุยกันแบบคนรู้จักกันคุยได้ประมาณ5เดือน
แล้วพอถึงว่าศุกร์ที่3มิ.ย. เวลา4ทุ่ม2นาทีผมได้ขอนางเป็นแฟนซึ่งก่อนที่จะคบกันผมก็ถามว่าจะมีปัญหา
หรือจะมีอะไรไหมถ้าคบกับเราแต่นางก็บอกว่าไม่มีปัญหา ซึ่งเราก็คบกันปกติเหมือนคนอื่นทั่วไปนี่แหละ
แต่พอถึงวันที่14ก.ค เหตุการณ์ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นเพราะตอนเช้า(D)ทักมาว่าเขาโดนข่มขืนซึ่งเราก็ตกใจ
และน้ำตาไหลเต็มหน้าเลย แล้วตอนนั้นนางบอกว่าเราจะพอแค่นี้ไหมเนื่องจากไม่อยากให้ผมต้องมารู้สึกเจ็บอะไรแบบนั้น
แต่ด้วยเหตุที่ผมรักนางมากรักแบบมากๆ ผมเลยบอกนางไปว่าไม่เป็นไรนะบี๋ใจเย็นๆนะยังไงเค้าก็ไม่ไปไหนทั้งนั้นเค้าจะอยู่ข้างๆแบบนี้แหละ
ซึ่งตอนนั้นถ้าเกิดผมตัดสินใจผิดไป แล้วเลิกกับนางตอนนั้นนางก็คงจะไปแขวนคอแน่ๆเนื่องจากนางก็มีซึมเศร้าอยู่
แต่ด้วยเหตุที่ผมรักมากผมจึงดูแลซัพพอร์ตทางจิตใจมากตลอดเรื่องที่นางโดนข่มคืนผมก็เป็นคนไปเคลียร์ให้จนสุดท้ายมันก็จบลง
แล้วแบบว่าเวลาผมไปงานไรงี้ผมก็จะคาสายกับนางเพราะกลัวว่านางจะคิดว่าผมไปหาคนอื่นผมเลยคาสายตลอดไม่ว่าผมจะไปไหน
แต่พอเวลาผ่านไปถึงเมื่อวันที่8ก.ย ทุกอย่างก็ต้องพังเพราะนางทักมาบอกเลิกโดยใช้เหตุผลว่าพ่อของนางไม่ชอบคนใต้ไม่ชอบคนศาสนาอื่น
นางก็เลยบอกเลิกซึ่งผมก็โอเคยังไงแล้วเราก็ยังมีโอกาสกลับมาอีกแต่พอถึงประมาณวันที่12-13นี่แหละ นางได้ลงสตอรี่คู่กับผู้ชายอื่นซึ่งนาง
ได้ปิดการมองเห็นเพื่อไม่ให้ผมเห็นแต่สุดท้ายผมก็เห็นจนได้เพราะเพื่อนผมส่งมาให้ดูแล้วผมก็เลยเกิดข้อสงสัยผมเลยทักไปถามนางว่าคนนั้นใครนางก็
บอกว่าเป็นเพื่อนซึ่งผมก็แบบเริ่มแปลกใจแล้วตอนนั้นแต่ผมก็ยังหาข้อมูลไม่ได้ผมเลยหยุดและพอมาถึงวันที่13ต.คทุกอย่างก็ได้กระจ่าง
เพราะเพื่อนผมที่อยู่หอเดียวกันกับนางบอกว่านางพาผู้ชายเข้าห้องซึ่งเรื่องนั้นผมก็รู้และผมก็ไปหาข้อมูลสรุปคือฝั่งผู้ชายตั้งสถานะตั้งแต่8ก.ย
พอผมถามนางนางก็บอกว่าไม่อยากบอกผมเพราะกลัวว่าผมจะรู้สึกเสียใจ และผมเลยส่งคลิปที่ผู้ชายคนนั้นลงในเฟส และลงว่าอยู่กับนางในห้อง
อยากถามว่า ผู้หญิงคนนี้คือเป็นคนยังไงและใครเคยเจอแบบนี้รึเปล่าครับ#ผมชื่อซันชายน์นะครับ☺️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่