มีคนเคยเป็นไหมครับ ตอนจะนอน เห็นรูปร่างอะไรแปลกๆ หลับตาก็เห็น พอลืมตาก็เห็น

คือช่วงผมสมัยเด็กๆ ย่าผมทำลิบบิ้นที่เอาไปทำพวงมาลัยขาย ตอนนั่น ช่วงประมาณสองทุ่ม ปิดไฟเข้านอน ผมนอนไม่หลับ และคิดอะไรไปเรื่อย 
ผม ได้ยินเสียงลิบบิ้นที่ย่าทำได้ เหมือนลมพัด ลิบบิ้นเสียดสีกัน ทั้งๆที่ลิบบิ้นอยู่ในบ้าน ลมเข้าไม่ได้ ผ่านไปสักพัก มีรูปร่างบ้างอย่างขึ้นมาในตาผม(ไม่ใช่รูปร่างคน คิดว่าจะไม่ใช่ผี แต่ตอนเด็กยังไงรู้เรื่อง)รูปร่างมันเป็นเหมือนเครื่องหมายคำถาม?ที่มีจุดสีแดงอยู่ตรงกลาง ขึ้นมาในตาผมหลายๆตัวลอยไปมา ตอนนั้นผมหลับตาอยู่เลยคิดว่าเป็นภาพตอนหลับตา แต่พอลืมตา รูปร่างพวกนั้นยังลอยอยู่ ผมตกใจเลยร้องไห้ ปู่ผมลุกมาเปิดไฟแล้วทำท่าไล่ (ปู่คิดว่าเป็นผี)แล้วรูปร่างก็ค่อยๆหายไป ตอนเช้าย่าถามว่าเห็นผีอะไร ตัวเป็นยังไง ผมอธิบายรู้ร่างไป ย่าผมก็งง เพราะตอนนั้นยังเด็กมาก ย่าเลยคิดว่าพูดไปเรื่อย  คือมันหลอนมากจริงๆ ผมยังจำได้จนถึงทุกวันนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่