Canon M50 ต่อกับ เลนส์ Canon EF-S 18-135mm f/3.5-5.6 IS STM ได้ไหม

คือเราใช้ canon M 50 ตอนนี้อยากได้เลนส์ซูมที่ใช้กับกล้องได้ ที่มองหาแรกๆ เป็น EF-M 55-200 mm จะได้ไม่ต้องต่ออเดปเตอร์ 
แต่ค่อนข้างหายากเช่นเดียว EF-M 18-150 mm มือสองก็ยังหายากค่ะ เลยจะถามว่า

Canon M50 ต่อกับ เลนส์ Canon EF-S 18-135mm f/3.5-5.6 IS STM ได้ไหม?
ต้องใช้อเดปเตอร์ตัวไหน ? ตอนนี้มีอเดปเตอร์ที่ใช้อยู่กับ 50 mm f 1.8 ใช้ตัวนี้เลยได้ไหม ?
ภาพจะคมไหม?
กลางคืนพอถ่ายได้ไหม?

หรือมีเลนส์ตัวไหนน่าสนใจที่แบบไม่ต้องเปลี่ยนเลนส์บ่อยๆเวลาไปเที่ยวจะถ่ายทั้งคนและวิวได้ค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่