กล้อง canon m50 อยากทราบว่า เอาเลนส์ dslrมาใส่ได้ไหมคะ

กล้อง canon m50 อยากทราบว่า เอาเลนส์ dslrมาใส่ได้ไหมคะ
มีเลนส์อยุ่หลายตัว เช่น 18-135/15-85/60/50 
รบกวนผู้รุ้ช่วยบอกทีว่า เอาไปใส่ canon m50 ได้ไหม สนใจเปลี่ยนเป็นตัวเล็ก
เนื่องจาก เริ่มแบกของหนักไม่ไหวค่ะ 
ถ้าใส่ได้ต้องซื้ออะไรมาใส่เสริมบ้าง ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
อีกหนึ่งคำถามคือ  canon m50  เหมาะถ่ายวีดีโอไหมคะ พวกงานอาหาร หรือ vlogทั่วไปค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
Canon M50
ซื้อแล้ว หรือยังไม่ได้ซื้อครับ ?

ถ้ายังไม่ได้ซื้อ แนะนำให้มอง ซีรีย์ R แทนครับ
จะเป็น R10 หรือตัวใหม่ R50 ก็ว่ากันไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่