จบศิลป์ภาษาแต่อยากเรียนแพทย์แผนจีน

ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราเรียนจบศิลป์ภาษาแต่อยากเรียนต่อแพทย์แผนจีน เราพึ่งค้นพบว่าตัวเองอยากเรียนด้านนี้มากยิ่งศึกษาว่าคณะนี้เรียนอะไรกันบ้างยิ่งรู้สึกหลงใหลเลยล่ะค่ะ แต่ประเด็นคือแทบทุกมหาวิทยาลัยที่เราอ่านคณะนี้รับแค่คนที่จบสายวิทย์-คณิต เท่านั้น คำถามคือพอจะมีมหาวิทยาลัยไหนที่เปิดรับคนจบสายศิลป์ภาษาบ้างไหมคะ? หรือเราต้องกลับไปเรียนสายวิทย์-คณิต ใหม่เพื่อให้ได้ใบจบสายนี้มาเท่านั้นถึงจะเรียนได้ คืออยากเรียนมาจริง ๆ นะคะแอบคิดว่าถ้าไม่มีทางจริง ๆ คงกลับไปเรียนใหม่อีกแน่นอนค่ะ🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่