เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ประจำเดือนมาก่อนกำหนด 11 วัน

ปัจจุบันฉีดยาคุมแบบ 1 เดือนมาประมาณ 1 ปีแล้วค่ะ เดือนล่าสุดฉีดก่อนนัด 1 วัน พร้อมเปลี่ยนคลินิก(นัดจริง 21 ก.ย.)  
ซึ่งคลินิกเดิม 28 วันนัดฉีดเข็มต่อไป
คลินิกใหม่  30 วันนัดฉีดเข็มต่อไป 
แบบปกติไหมคะควรขอหมอคลินิกใหม่ให้กลับไปเป็น 28 วันฉีดทีได้ไหม 
 เพราะตอนนี้ถ้าอิงตามนัดของคลินิกใหม่ประจำเดือนมาก่อนกำหนดฉีดเข็มต่อไปถึง 11วัน(นัดเดือนต่อไป 20 ต.ค) กลัวยาคุมออกฤทธิ์ไม่เต็มที่ค่ะเนื่องจากนับจากที่ฉีดยาสุดก่อนประจำเดือนผ่านมาแค่ 19 วันเท่านั้น (ปกติควร21วัน)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่