เป็นกระเพาะอักเสบกี่วันกินอาหารเผ็เปรี้ยวได้คะ

คือเราปวดท้องข้างซ้ายล่างอาเจียนเดินไม่ไหวไปหาหมอเราก็นั่งรถเข็นอาเจียนไป3-4รอบขยับแล้วปวดท้องจะอ้วกพูดก็จะอ้วกเราก็ไปหาหมอเรานอนพักบนเก้าอี้แต้ไม่ได้หลับนะคะอยู่ๆก็หายไปเลย คิวก็รอนานก็เลยคิดจะกลับแต่กลัวจะกลับมามีอาการเลยอยู่ต่อจนได้ตรวจว่าเป็นกระเพาะอักเสบหมอบอกห้ามกินของเปรี้ยวกับเผ็ดและให้ยามาบอกกินตอนมีอาการแต่เรารู้สึกไม่มีอาการอะไรแล้วอะค่ะ ต้องทานยาให้หายมั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่