ใครมีความรู้เกี่ยวกับการจัดฟันมั่งคะ

คือเราไปปรึกษาหมอมาค่ะเรื่องจัดฟัน ฟันเราเหยินแล้วมันก็ไม่ได้ห่างมาก หมอเขาบอกว่าเราเป็นคนฟันห่างตั้งแต่เกิดเลยไม่ต้องถอนฟัน ถ้าถอนจะทำให้ฟันห่างได้อีกคือเรางงค่ะว่ามันจะห่างไปอีกได้ยังไงถ้าถอนไปแล้วเราดัดดึงฟันให้เข้ามา คือถ้าจะถอนคุณหมอก็ถอนให้ได้ค่ะแต่เขาบอกว่าแนะนำให้ไม่ถอน ถ้าเราถอนไปอนาคตจะมีปัญหาอะไรไหมคะ แบบเราถอนฟันแล้วจัดฟันเสร็จถอดเครื่องมือปุ๊บแล้วเราใส่รีคงสภาพฟันไว้ตลอดฟันมันจะล้มจะห่างไหมเพราะว่าเราเป็นเคสที่แนะนำไม่ให้ถอนฟันแล้วเราไปฝืนถอนอ่ะค่ะเราอยากได้คำปรึกษาจากคนที่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆค่ะTwT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่