จัดฟันแบบถอนถ้าใส่รีเทนเนอร์ตลอดฟันจะล้มไหมคะ

กระทู้คำถาม
คือเราอยากจัดฟันเพราะฟันยื่นเลยไปปรึกษาคุณหมอค่ะ แต่ว่าคุณหมอบอกว่าเคสเราจัดได้แต่ไม่ต้องถอนฟันเพราะเราเป็นคนฟันห่างถ้าถอนจะทำให้อนาคตกลับมาห่างได้แล้วก็อะไรอีกเนี้ยแหละค่ะTwTตอนคุณอธิบายมาเราก็ฟังค่ะแต่มัวแอบนั่งเศร้าอยู่เลยหูทวนลมเท่าที่จำได้ประมาณนี้ค่ะ ถ้าจะถอนก็ถอนได้แต่เขาไม่แนะนำค่ะ คือเราอยากถอนค่ะเพราะเราไม่ชอบให้ฟันเหยินเลย อยากจะรู้ว่าถ้าเราดัดฟันแล้วถอนด้วยแต่พอดัดเสร็จใส่รีตลอดฟันเราจะล้มมั้ยคะ
ใครพอมีความรู้มาบอกเราที่คะ ว่าเราถอนดีมั้ย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่