เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถูกเจ้าของแบรนด์ขู่จะฟ้อง เพราะเราเอาของไปขายในshopee/lazada

สวัสดีค่ะ

เราเป็นตัวแทนขายอาหารเสริมยี่ห้อนึง ซึ่งเปิดบิลมาหลักหมื่น(เกือบหมดตัว) ตอนแรกขายผ่านเฟสกับไอจี  แต่ขายไม่ออกเลยค่ะ เพราะเป็นร้านใหม่ เงินจม ลำบากมาก เลยเอาไปขายผ่านแฟลตฟอร์มshopee,ลาซาด้า  ขายออกบ้างอาทิตยละ1-2กล่อง

แล้ววันนึงทางบริษัทแจ้งมาในแชทชอปปี้ว่า เราทำผิดกฏ เราเลยกลับไปอ่านสัญญาที่เค้าแนบมาตอนสมัครว่า ห้ามขายผ่านแฟลตฟอร์มอีคอมเมิร์ช ไม่ลบจะฟ้องหลายแสน (แต่มีหลายร้านที่ขายอยู่นะคะ)

อยากถามคนรู้กฏหมายค่ะว่า สามารถฟ้องเราได้ไหม

เราอยากขายของออกให้หมดค่ะ เพราะเงินจม ขายผ่านช็อปปี้ยังพอขายได้บ้าง แต่ขายเองไม่มีคนซื้อเลยค่ะ  

ถ้าผิดยังไงเดี๋ยวจะเอาไปนั่งขายตลาดค่ะ  

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่