กู้กยศอีกมหาลัยนึงอยู่แล้วสามารถเข้าไปรายงานตัวอีกมหาลัยนึงได้ไหม?

ตอนนี้กำลังซิ่วไปเรียนไป กู้เรียนเอกชนอยู่ครับ ถ้าถึงตอนนั้นสอบติดผมจะทำเรื่องลาออกจากเอกชนแล้วไปมอรัฐ แต่ผมกู้กยศของเอกชนมอนี้อยู่ครับ ไม่ทราบว่า
1.) เราต้องทำเรื่องยกเลิกกู้มั้ย หรือสามารถไปขอกู้ที่ใหม่ได้เลย
2.) ถ้าทำเรื่องยกเลิกกู้ แล้วกำลังดำเนินเรื่อง จนเราลาออกจากมหาลัยเอกชนนี้แล้ว จนเราต้องไปรายงานตัวมหาลัยใหม่แล้ว แต่เรื่องยกเลิกกู้ยังดำเนินไม่เสร็จ สามารถรายงานตัวที่มหาลัยใหม่ได้ไหมครับ
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่