[CR] รีวิว น้ำยาฆ่าเชื้อโรคและทำความสะอาด ในขั้นตอนเดียว!

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้น้ำขอมาเอาใจเหล่าพ่อบ้านแม่บ้านทั้งหลายบ้างดีกว่า 
เพราะน้ำไปเจอไอเท็มเด็ด! ที่ควรมีติดบ้านไว้อุ่นใจแน่นอน 
ซึ่งไอเท็มนั้นก็คือ…ผลิตภัณฑ์ฆ่าเชื้อโรคและทำความสะอาดอเนกประสงค์ 
ที่สามารถทำความสะอาดไปพร้อมกับฆ่าเชื้อโรคให้เราในขั้นตอนเดียวเลย ทำให้เรามีเวลาไปทำอย่างอื่นต่อ ไม่ต้องเปลืองแรง
แถมยังใช้ได้กับทุกพื้นผิวอีกด้วย 

นี่ก็คือหน้าตาของน้ำยาฆ่าเชื้อและทำความสะอาดที่น้ำพูดถึง “Z-Touch one step cleaner” 
อย่างที่น้ำบอกไปว่าตัวนี้เค้าสามารถฆ่าเชื้อโรคได้ปกป้องเราจากไวรัส  SARS-CoV-2 หรือถ้าเรียกในฐานะโรคก็คือโควิด-19นั้นเอง ที่ตอนนี้ก็ยังอยู่ไม่หายไปไหน สามารถปกป้องเราจากไวรัส H1N1 และแบคทีเรียอีกด้วย ซึ่งทางแบรนด์เค้ามีผลรับรองการยับยั้งเชื้อเลยนะ 
อีกอย่างเลยที่สำคัญและเหมาะกับคนแบบน้ำก็คือ ตัวนี้เค้าประหยัดจ้า เพราะใช้ในปริมาณที่น้อยกว่าน้ำยาทำความสะอาดทั่วๆ ไปที่เคยใช้มาเลยแม่!

เจ้าตัว Z-Touch one step cleaner นี้เค้ามี อย. ถูกต้องนะ ไม่ต้องเป็นห่วง 
โดยด้านหลังเค้าจะบอก วิธีใช้ ข้อควรระวังต่างๆ ทุกคนต้องอ่านให้ดีก่อนใช้งานนะ 

ในส่วนของการใช้งาน ผสมผลิตภัณฑ์ 1 ส่วน ต่อน้ำ 40 ส่วน 
(นี้แหละค่ะที่น้ำชอบ ความคุ้มค่านี้ ใส่ตัวน้ำยาแค่นิดเดียวก็สามารถทำความสะอาดได้ทั่วแล้ว) 
หลังจากผสมเสร็จแล้ว ก็สามารถนำไปเทราดพื้นผิววัสดุที่ต้องการทำความสะอาด หรือจะจุ่มแช่ไว้ก็ได้นะ ให้เปียกเลย
 ปล่อยทิ้งไว้ 10 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด แค่นี้เลยทุกคนง่ายมาก! ตัวนี้เค้าจะไม่ทิ้งสารตกค้างบนพื้นผิวด้วย 

ไปค่ะ เริ่มปฏิบัติการทำความสะอาดกัน!
น้ำจะทำความสะอาดในจุดที่คนมาใช้งานบ่อย เนื่องจากมีแขกเข้าออกบ้านตลอด
แอบเป็นห่วงคนที่บ้านเหมือนกันเลยต้องมั่นทำความสะอาดเข้าไว้

ภาพก่อนและหลังที่น้ำใช้ Z-Touch one step cleaner ถูพื้นบ้าน
โดยเช็ดด้วยตัวน้ำยาให้ชุ่มพื้นก่อน 1 ครั้งปล่อยทิ้งไว้ 10 นาทีแล้วเช็ดด้วยน้ำเปล่าอีกครั้ง
จะเห็นได้ว่าพื้นที่หมองๆ สะอาดขึ้นเยอะเลย ที่สำคัญพื้นไม่ลื่นเลย สว.ในบ้านเดินได้อย่างปลอดภัยแน่นอน ฮ่าๆ

เช็ดเก้าอี้รับแขกเรียบร้อย เงาวับเลยจ้า

มาทำความสะอาดในส่วนของห้องน้ำกันบ้าง อ่างล้างมือนี่ห้ามพลาด แหล่งรวมเชื้อโรคเลยแม่
หลังจากทำความสะอาดเสร็จจะเห็นได้เลยว่าคราบสกปรกหายไป กลับมาสะอาดหน้าใช้งานอีกครั้ง 

เป็นยังไงกันบ้างคะทุกคน ไอเท็มเด็ดของน้ำที่สามารถทำความสะอาดได้ครบจบในตัวเดียวเลย
ที่สำคัญคุ้มค่าคุ้มราคาสุดๆ ใช้นิดเดียวก็สามารถทำความสะอาดได้ทุกพื้นผิว ใช้กันได้ยาวๆ ไม่ต้องกลัวเปลืองเลยจ้า
มีติดบ้านไว้อุ่นใจสุด 
ไว้เจอกันรีวิวหน้านะคะ บายยย~
ชื่อสินค้า:   Z-TOUCH
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่