ปัญหาและอุปสรรคระหว่างเดินทางในต่างประเทศ พบอะไรบ้าง แก้ไขอย่างไร ป้องกันอย่างไร ประเทศไหน?มาแบ่งปันกันครับ ขอบคุณครับ

ปัญหาและอุปสรรคระหว่างเดินทางไปต่างประเทศ พบ เจอ กันบ้างไหม แก้ไขอย่างไรกัน มาแบ่งปันกัน

เช่น
ก.ถูกเจ้าหน้าที่ขาเข้าจงใจไม่ประทับตราและเซ็นต์ชื่อที่หนังสือเดินทาง
ขากลับเจ้าหน้าทีขาออกเตรียมปรับเงิน นักท่องเที่ยว
ข.บัตรกดเงินสดใช้ไม่ได้
ค.แท็กซี่โก่งราคา ค่าโรงแรมโก่งราคา
จ. รูปภาพในโฆษณาใหม่ หรูหรา พอไปถึงช็อค
เก่ายังกับโบราณสถาน 200 ปี
ฉ. ถูกปล้น ถูกขโมยเงิน ล้วงกระเป๋า กระเป๋าเดินทางหาย
พ.พายุเข้าหนักเครื่องบินไม่สามารถขึ้นได้
ต.มิจฉาชีพมาก ผู้คนไม่เป็นมิตร
หรือมีอื่นๆ ฯลฯ

แจ้งสถานที่ประเทศ(จุดเกิดเหตุ) กี่ปีที่แล้ว วิธีป้องกัน หรือถ้าเกิดแล้วแก้ไขอย่างไร?มาแบ่งปันกันครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่