เป็นข้าราชการอยู่ในกรุงเทพ หาหมอที่โรงพยาบาลไหนดีคะ?

กระทู้คำถาม

สวัสดีค่ะ 
พอดีเจ้าของกระทู้เป็นข้าราชการเพิ่งบรรจุใหม่ ได้ทำงานที่กรุงเทพฯค่ะ อยู่แถวๆ ม.เกษตรศาสตร์ บางเขน อยากสอบถามพี่ๆ หรือเพื่อนๆ หรือใครที่ทำราชการเหมือนกัน เวลาเจ็บป่วยไม่สบาย ไปโรงพยาบาลของรัฐตรงไหนที่ใกล้ ๆ บ้างคะ? แล้วถ้ากรณีที่อยากจะตรวจแบบเป็นเชิงตรวจสุขภาพ เช่น ตรวจภายในของผู้หญิง หรือ ตรวจเลือด อะไรประมาณนี้ สามารถใช้สิทธิเบิกตรงได้ไหมคะ? ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
ปล. เจ้าของกระทู้เพิ่งมาอยู่ได้ไม่นานค่ะ ยังไม่ทราบเส้นถนนหนทาง ถ้าใจดีแนะนำการเดินทางด้วยจะดีมากๆเลยค่ะ
อมยิ้ม07
ขอบคุณมากๆ อีกครั้งนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่