เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สาวไทยที่เป็นแนวพริตตี้ MC หรืออะไรแนวนี้ ทำไมหาเงินเก่งจังครับ ซื้อของหรูหรา ซื้อบ้าน ซื้อรถได้มากมายกว่าสาวทำงานทั่วไป

รายได้ของสาวพริตตี้ MC มักมาจากไหนบ้างครับ ถึงทำให้ซื้อของหรูหรา หรือของดูดี หรือรถ บ้าน ได้ ในขณะที่สาวๆที่ทำงานทั่วไป อย่าง พนักงานออฟฟิศ หรือข้าราชการ กว่าจะซื้อบ้าน ซื้อรถ ได้สักที รากเลือดมากก เรื่องของหรูหรา เกินตัว แทบไม่ต้องคิดเลย เป็นไปไม่ได้ สาวๆ พริตตี้ MC เค้าหาเงินจากทางไหนบ้างครับ มี Passive income กันแบบเยอะและแน่นอนมั้ยครับ หรือทำไมสาวๆเหล่านี้ หาเงินเก่งจังครับ ชื่นชมน่ะครับ ขอบคุณครับ เพี้ยนmbpt
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
เอาสายขาว ที่ทำงานจริงๆ แบบ mc งานพิธีกร หรือพริตตี้โปรโมทลูกค้าค่าตัวก็วัน 2-5000 แล้ว
พวก mc 2ภาษา ก็มี 5000+ ยันหมื่น เอาว่ากันที่สายขาวนะ ไม่ได้ไปทำเรื่องไม่ดีไม่งาม

พวกนี้บางคนสวยจัด ๆ ก็รับงานโฆษณาสินค้า TVC หรือภาพนิ่ง
แค่ไปยืนสวยๆ อยู่หน้ากล้องก็ได้เป็นหมื่นแล้ว

บาง คห. การจะเหมารวมสายอาชีพนี้มันต้องดูด้วยว่า เขาทำงานแบบไหนกัน

เหมือนโคโยตี้ อันนี้เปรียบให้ฟังจากเพลงท่อนนึง ของไททศมิตร

เป็นโคโยตี้ไม่ได้ขายตัวนะพี่
ที่กูต้องแต่งตัวโป๊เพราะอาชีพกูนะพี่
คุณด่าแรด ง่าย โง่ โชว์ความเป็นหญิงรอบโลก
ดูใส่โคตรสั้น กูต้องห้ามโกรธ ต้องโยกลั่น
แค่ชอบเต้น โปรดอย่าโง่งั่ง
ทำมาหากินด้วยอาชีพสุจริต
อย่ามาดูถูกในสิ่งที่กูเชื่อมั่น
ความคิดเห็นที่ 3
อาจจะเป็นคำตอบที่เหมารวมไปหน่อย แต่ทำงานสายนี้รายได้ดีจริงๆนะครับ ผู้ชายกิเลสเยอะ ยอมจ่ายเงินง่าย จ่ายไม่อั้น เพื่อให้มีความสุขกับสาวสวยที่ชอบ แต่พอเป็นกินค่าอยู่ หรือรายจ่ายที่จำเป็นในชีวิต จะหาข้อมูลหาทางเลือกที่ประหยัดแล้วประหยัดอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่