คือรู้สึกว่าแฟนเราไม่เหมือนเดิม

คือว่า เราคบกับเค้ามาปีกว่าๆแล้วค่ะ คือแรกๆมันก็ดีแหละเค้าตามใจเราตลอดไม่ชวนทะเลาะไม่โมโหง่าย แต่เดียวนี้เค้ากลับเป็นตรงข้ามกันเลยค่ะ เค้าชอบถามว่า เรามีคนอื่นมั้ย ตลอดเลยค่ะ ไม่ว่าตอนไหนถ้าได้โทรกะนเค้ามักจะถามแบบนี้ค่ะ เรากับ แฟนอยู่คนละจังหวัดนะคะ แต่ไปหากันบ้าง เราเคยถามเค้าว่าเคยไว้ใจเรามั้ย แรกๆเค้าก็ตอบว่าก็ไว้ใจเราเลี่ยงการถามแบบนี้มาตลอดเพราะรู้ว่าจะทะเลาะ แต่มันก็ทนไม่ไหวจริงๆเวลาเค้าถามว่าเรามีคนอื่นมั้ยเราก็ถามเค้ากลับว่าไม่เคยไว้ใจกันเลยหรอเค้าก็พูดว่าเราก็รู้นิว่าเค้าเจออะไรมาเค้าเคยโดนนอกใจนะค่ะเรื่องนี้เราเข้าใจเค้ามากเพราะเราเคยโดนสถานะการคล้ายกันค่ะ เราเลยบอกเค้าว่าเราก็โดนไรไม่ต่างจากเค้าเรายังไว้ใจเค้าได้เลยหลังๆมาคือทำไรไม่ได้เลยไปไหนไม่ได้พอไปเค้าก็หาเรื่องทะเลาะคือเราไปเรียนใช่มั้ยค่ะแล้วเราก็โทรกะเค้าด้วยเราหันไปคุยกะเพื่อนแปปเดียวเค้าหาว่าเราสนใจเพื่อนมากกว่าเค้าบอกเลิกเราหลายรอบแล้วค่ะแต่เราก็รั้งไว้แต่พอหลังๆมาเราไม่รั้งเค้ากลับมาทำแบบไม่มีเราไม่ได้เราที่รักเค้าอยู่เลยไม่ได้ไปไหนค่ะ แล้วพอเราทะเลาะกันทุกรอบเค้าจะเป็นคนเอาสถานะออก แชร์โพสเหมือนเราผิดพอเราแชร์เค้าก็เอาไปบอกเพื่อนแล้วเพื่อนเค้าก็ด่าเราเราเหนื่อยแบบอหนื่อยมากแต่เราก็รักเค้ามากเหมือนกัน ทุกวันนี้คือมีแต่เค้าที่ทำได้เราทำไรไม่ได้เลย เราเค้าไปดูเฟสเค้าเราเห็นแต่ละอย่าที่เค้าห้ามเราแต่เค้ากลับทำเราไม่รู้จะทำไงเลยเราร้องไห้บ่อยมากจนเรากลายเป็นคนที่ดูบุหรี่กินเหล้าทั้งที่คนรอบข้างเตือนแล้วแต่เค้าก็ได้แค่พูดว่าตัดใจไปเถอะมันทำขนาดนี้แล้วไม่เคยมีใครปลอบเรามีแต่โทษว่าเป็นเพราะตัวเราคนเราพอมันรักแล้วโดนแบบรั้เหนื่อยจริงๆเรากลัวเค้ามีคนอื่นมากแต่เราเลือกที่จะไม่อะไรละเงียบเค้าเป็นคนชอบใช้อารมณ์อะไรนิดหน่อยก็ไม่ได้เค้าจะหาเรื่องทะเลาะละบอกเลิกละสุดท้ายก็บอกว่าขาดเราไม่ได้คือแบบนี้คืออะไรค่ะ ช่วงนี้เค้าก็หายไปบ่อยๆค่ะจากโทรกันตลอดหายไปเป็นวันกลับมาตอนกลางคือเย็นบ้างแต่เค้าบอกว่าไปทำงานบ่อยจนหายไปตลอดเลยหรอค่ะกลับมาก็อยู่แต่กับโทรศัพท์อ้างว่าดูยูทูปบ้างไรบ้างเราก็ปล่อยเพราะกลัวทะเลาะเรายอมรับเลยว่ากลัวเค้าหายไปแต่เราก็ไม่อยากเจ็บเหมือนกันพอเราขอให้เค้าคุยกะเรามั้งเค้ากลับบอกว่าก็อยู่ด้วยนี้ไงแล้วบอกเราเอาแต่นอนเราเคยบอกเค้าไปว่าที่นอนเพราะจะได้ไม่คิดฟุ้งเค้ากลับไม่สนใจละบอกว่าเราไม่สนใจเค้าละเรื่องที่เค้าไม่ไว้ใจเราเราคิดว่าเค้าลืมแฟนเก่าไม่ได้รึไงแต่เค้าบอกลืมได้แล้วเราไม่ค่อยเชื่อแต่ทำไรไม่ได้ไงเลยต้องทนอยู่เพราะคำว่ารักคำเดียว คือเราต้องทำไงค่ะ หายไปรึยังไง เราเหนื่อยมาก แบบ ตายไปเลยก็ดีถ้าไม่มีพาระเราคิดว่าไม่ควรอยู่ด้วยซ้ำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่