ถ้าต้องการเป็น นักพากย์ เป็นผู้กำกับ นักเขียน นักแสดง ต้องทำยังไง

ตามชื่อกระทู้

สมมุติน่ะว่า ถ้าตัวเรามีความพร้อมและฝึกฝืมือมาอยู่ในระดับหนึ่งแล้ว แต่ไม่รู้ต้องทำยังไง ถึง จะได้เป็น

สมมุติ
ถ้า ตัวผมอยากเป็น นักเขียน เช่น เขียนนิยาย เขียนหนังสือสอน ผมแค่ต้องส่งต้นฉบับให้ทางสำนักพิมพ์แล้วรอเค้าพิจารณา ใชไหมครับ
ต้องจ่ายให้สำนักพิมพ์ไหม สำนักพิมพ์เขาจะมีโอกาสรับไหม

หรือ ถ้าตัวผมอยากเป็น ผู้กำกับหนัง ซีรี่ย์ อนิเมะ ต้องเริ่มจากไหนก่อน ถึงจะเข้าทำงานได้
ที่ผมคิด คือ ต้องเสมอบนหนังให้ทางค่ายหนังเขาพิจารณา แค่นั้นใช่ไหมครับ
จริงผมก็อยากหาประวัติผู้กำกับหนัง แต่ ไม่รู้ต้องหาชีวประวัติ ผู้กำกับจากเว็บไหน ใครพอรู้ช่วยบอกทีครับ

จริงผมเคยหาประวัติของ James Gunn แล้วแต่ไม่มีเว็บไซต์ไหนเขียนบอกเลย ว่าเขาได้งานยังไง ทำอะไรสมัยเริ่มๆ
รู้แค่ว่า เคยทำหนัง Scooby Doo แค่นั้น

หรือ ถ้าตัวผมอยากเป็นนักพากย์ ต้องไปสมัยงานที่ไหนเหรอครับ

ขอบคุณล่วงที่ช่วยตอบคำถามครับ ผมไม่รู้ สงสัยเลย ถาม และ ก็อยากเป็นด้วย ความฝันที่ไม่รู้ต้องเริ่มหาเส้นทางจากตรงไหน
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่