เพื่อนผช.พาไปเที่ยวทะเลค่ะ

เราสองคนสนิทกันมากกกกกเป็นเพื่อนกันค่ะ ในคณะก็อยู่กันสนิทกันเเค่2คน ไม่มีกลุ่มใหญ่ คราวนี้พอไปเที่ยว จะชวนคนนอกไปก็อึดอัดเพราะไม่สนิท เลยจะไปกันเเค่2คนค่ะ เพื่อนคนนี้ดีมาก ช่วยเราทุกเรื่องเลยค่ะ ต้องบอกก่อนว่าเราฐานะไม่ดีเท่าเขาค่ะ เขาเป็นคนขยันค่ะรู้จักลงทุน เรื่องเงินเราได้เขาsupportมาตลอดทั้งค่าหอ ค่าอุปกรณ์การเรียน รวมถึงค่าข้าวที่เขามักจะเอ่ยปากเลี้ยงทุกวัน เรื่องเรียนก็ช่วยกันประคับประคองค่ะ เราเรียนเก่งกว่าเขาเล็กน้อยค่ะ เวลาอยู่กันข้างนอกสองคนไปที่ที่ไม่มีคนในคณะรู้จักจะเเทบทำตัวเหมือนแฟนเลยค่ะ จับมือ ซบไหล่ แต่อยู่ที่คณะเขาไม่ได้ทำค่ะกลัวเพื่อนเห็น เรารู้คร่าวว่าเขาไม่อยากมีแฟน เขาไม่เคยมีเเฟนเลยค่ะ มีคนมาชอบแต่เขาไม่ชอบถึงชอบก็จะกลัวการเป็นแฟนค่ะ เราอยากทราบว่าเพื่อนคนนี้ที่ดีกับเราขนาดนี้และลักษณะความสัมพันธ์ที่ก้ำกึ่งเพื่อนกับเเฟน เราอยากจะถามเพื่อนๆในพันทิปค่ะว่า เขาเเค่สงสารเราในฐานะเพื่อนคนนึง หรือว่าเขาก็คิดกับเรา แต่ยังไม่อยากมีแฟน แล้วที่ไปทะเลคราวนี้จะถามเขาไปตรงๆเลยดีไหมคะ ว่าเขาคิดยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่