(ทรู) ได้รับหนังสือทวงหนี้แจ้งว่ามีหนี้ค้างชำระ ทั้ง ๆ ที่ได้ชำระไปแล้ว

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนหน่อยนะคะ พอดีได้รับหนังสือทวงหนี้จากสำนักงานกฎหมายแจ้งว่ามีหนี้ค้างชำระค่าโทรศัพท์และค่าโทรศัพท์ผิดสัญญา ทั้ง ๆ ที่ได้ชำระไปแล้ว 

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะดำเนินการชำระเงินแล้วตั้งแต่ช่วงปี 2563 ตอนไปทำเรื่อง (สาขาเซ็นทรัลเวิลด์) ได้สอบถามแล้วว่ามีค้างชำระค่าอะไรอีกไหม ก็ได้รับคำตอบว่าไม่มี มาตอนนี้ได้รับเป็นจดหมายทวงหนี้ของสำนักงานกฎหมายมา ซึ่งถ้าค้นเอกสารการชำระเงินก็ไม่น่าเก็บไว้ (ยอดเงินไม่มาก ไม่คิดว่าจะมีปัญหา) ควรดำเนินการอย่างไรดีคะ ใจนึงอยากร้องเรียนไปที่ กสทช. กับ สบค. แต่ก็ไม่มั่นใจเพราะไม่น่าจะมีหลักฐานอะไรเก็บไว้ 

ได้ลองค้นกระทู้เก่า ๆ ดูก็พบว่ามีปัญหาเกี่ยงกับค่ายนี้บ่อยมาก เลยอยากจะลองสอบถามเพื่อน ๆ ค่ะ ควรดำเนินการอย่างไรต่อไป

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่