อึดอัดมากเริ่มไม่แน่ใจและไม่มั่นใจกับแฟนตัวเอง

กระทู้คำถาม
นี่จะเป็นกระทู้แรกของเรานะคะ คือเรากับแฟนเราไม่เคยมีเรื่องมือที่สามมาก่อน เมื่อวานแฟนเรากับเราทะเลาะกัน มาอีกวันเราทักไปก็ไม่ตอบ จนเราต้องทักไปหาพี่สาวคนนึงซึ่งเขาเปิดร้านขายกาแฟในที่ทำงานของแฟนเรา และเขาก็มีลูกแล้วด้วย ปกติเราจะทักไปถามเขาว่าเห็นแฟนเราหรือเปล่า แล้ววันนี้มันก็เหมือนมีเซ้นส์อะไรบางอย่างทำให้เราคิด เราทักไปถามเลยว่าพี่อยู่กับแฟนหนูไหม พี่ผญเขาไม่ได้เปิดอ่าน แต่อีกสักพักแฟนเราเองที่ทักมาว่าเรา ประมาณว่าไปทักถามหาคนอื่นทำไม ละคือเราก็กลับไปที่แชทของพี่ผญ ละคือเขายังไม่ได้เปิดอ่านเลยด้วยซ้ำละแฟนเรารู้ได้ไงเราก็ถามไปตรงๆว่ารู้ได้ไงคนที่ถามยังไม่เปิดอ่านแชทเลย แฟนเราเลยตอบกลับมาส่าเข้าไปที่ร้านกาแฟพอดี ละคือก่อนหน้านั้นหลายเดือนมันก็มีอีกเหตุการ์ณ คือพี่ผญ เขาทักเรามาเราไม่ตอบเพราะทำงาน พอเราไม่ตอบสักพักแฟนเราก็ทักเรามาว่าให้เราไปตอบแชทพี่ผญ สิ *ตอนแรกไม่คิดรัยตอนนี้เริ่มคิดละ เราเคยไปหาแฟนที่ทำงานละไปนั่งร้านกาแฟของผญ แกก็จะพูดเรื่องนั้นนี่ให้เราฟัง เหมือนกับว่าให้เราเชื่อใจว่าแกไม่ได้คิดอะไรกับคนในที่ทำงานที่แฟนเรา ซึ่งที่เรารู้มาเนี่ยพี่ผญ แกไล่คุยไล่ชอบคนนู้นคนนี้ในที่ทำงานแฟนเราไปหลายคนด้วยนะ ทั้งๆที่พี่เขามีลูกแล้ว

เราควรมำไงคะหยุดคิดไม่ได้ ละคือตอนนี้แฟนเราชอบฟังเพลง เส้นบางๆมาก คิดไม่ตกเลยมาตั้งกระทู้ในนี้คะอาจจะพิมพ์ งง หน่อยนะคะ มันมาจากความรู้สึกคะ เราควรทำไงดีคะ 🙏🏻🥹
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่