มีอาการผื่นคันดำตามข้อพับค่ะTT

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคน ตามหัวข้อค่ะอาการมันเกิดขึ้นมานานแล้ว มีอาการผื่นคันมากตรงข้อพับแขน คอ หนักสุดคือขาเลยค่ะเพราะทั้งดำและผื่นเป็นสเก็ดคันง่ายมากๆ อาการจะมาตอนเหงื่อออกค่ะ เคยใช้ยาตัวนึงที่ได้จากหมอร้านยาก็หายอยู่ค่ะ แต่ไม่ใช้ต่อเพราะมีสารสเตรอยคุณแม่บอกใช้นานจะส่งผลเสียกว่าเลิกใช้มันก็กลับมาค่ะ._. อยากทราบผู้ที่รู้อาการนี้ว่าควรทำให้หายขาดได้คะ ทรมานมากทั้งต้องทนคันแถมยังใส่กางเกงขาสั้นไม่ได้เพราะมันเห็นเป็นรอยแผลมาเด่นเลยTT ใช้คำผิดตรงไหนขออภัยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่