มหาวิทยาลัยศิลปากร คณะอักษรศาสตร์ สาขาวิชาภาษาเอเชียตะวันออก เอกภาษาจีน

คือเราเป็นเด็ก 66 ค่ะเราอยากจะทราบว่าตอนนี้ยังมีสาขาวิชาภาษาเอเชียตะวันออก (ภาคปกติ) อยู่มั้ยคะเราไปดูเกณฑ์ที่เขารับมันไม่มีสาขานี้เลยมีแต่สาขาวิชาเอเชียศึกษา (ภาคพิเศษ) ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ ;-; คือเราอยากเข้าคณะนี้มากกกค่ะแงงง
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สาขาวิชาเอเชียตะวันออก (ภาคปกติ) ต้องยื่นเข้าสาขาวิชาอักษรศาสตร์ครับ พอสอบเข้ามาได้แล้วค่อยเลือกวิชาภาษาตะวันออก(จีน ญี่ปุ่น เกาหลี) เพื่อยื่นเข้าเอกในปี2 อีกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่