กรุงไทยแอคซ่า ihealthy ทำพิษแล้ว

จ่ายประกัน ihealthy  มา 3 ปี ไม่เคยมีปัญหาเคลมอะไรมาเลย จนเมื่อต้นเดือนไป รพ. เจอ ฝี คัณฑสูตร ต้องผ่าตัดออก ทำเรื่องเช็ค pre approve ประกันเจ้าอื่นไม่มีปัญหา มีแต่กรุงไทยแอคซ่าไม่อนุมัติ ทั้งๆไม่เคยเป็นโรคนี้มาก่อน เหมือนเตะถ่วงเวลาให้ออกเงินไปก่อนแล้วค่อยทำเรื่องเคลม หรือจะให้รอ 90 วันตรวจสอบ โรคบางโรคก็รอไม่ได้

กว่าจะได้ผ่าไม่รู้จะเป็นมากกว่านี้มั๊ย หรือจะติดเชื้อตายซะก่อน ซื้อประกันเหมือนไม่ได้ช่วยอะไรให้ชีวิตดีขึ้นเลย เสียปีๆนึงก็หลายหมื่น มีใครเจอแบบนี้บ้าง ต้องทำยังไง รพ. ให้ติดต่อเรื่องเอง ตัวแทนก็หาย ติดต่อบริษัทก็โครตยาก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรียน คุณtah060
ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ แอดมินรบกวนขอทราบ ชื่อ-สกุลและเลขกรมธรรม์ เพื่อประสานเจ้าหน้าที่ฝ่ายพิจารณาสินไหมตรวจสอบเรื่องดังกล่าวให้ค่ะ
(รบกวนแจ้งผ่านทางหลังไมค์ เพื่อความปลอดภัยในข้อมูลของคุณลูกค้าค่ะ)
ขอบคุณค่ะ
แอดมิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่