โทรศัพท์ เสียบแล้วดังข้างเดียวและเบามากหลังจากเสียบกับลำโพงเก่าผ่าน3.5

กระทู้คำถาม
เรื่องของเรื่องคือ ผมจะลองลำโพงเก่าว่าเสรยงออกไหม พอเสียบก็ได้ยินเสียง เหมือนคลื่นไฟฟ้า มลำโพงออกข้างเดียว มันคือลำโพงแบบ2.1 หัวแจ๊คตามภาพครับ

และแล้วเมื่อผมทดสแบเสร็จล่ะว่าใช้การไม่ได้ผมก็กลับมาใช้หูฟังปรกติแต่เสียงเบา แบบเบามาหมาก ได้ยินข้างเดียวครับ ทีแรกนึกว่าหูฟังแันนี้มันก็ดีแต่ซื้อขัางนอกผมใช้นานๆที

มันเกิดจากอะไรครับ ปละทำอย่างไรให้มันเป็นปรกติ หรือช่องแจ๊ค3.5ของผมพังไปแล้ว ถ้าพังปรกติเขาซ่อมอยู่ราคาเรทเท่าไหร่ครับ  อ๋อ ลืมบอกถ้าเป็นหูฟัง true wireless ใช้งานได้ปรกติครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับความรู้

พอลองเปลี่ยนตัว เอาของปท้ติดเครื่องมาล่ะกันก็เหมือนเดิม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่