จะไปเที่ยวอเมริกาพรุ่งนี้ พ่อกังวลแต่เราต้องใส่หน้ากาก อยากให้เราใส่เวลาเราไปเที่ยว แต่เราไม่อยากใส่ ควรทำไงดีคะ

คือเราจะเดินทางไปเที่ยวอเมริกากับคุณแม่สองคนค่ะ แต่พ่อเราไม่ได้ไปด้วย

ตอนนี้กำลังจัดกระเป๋าล๊อตสุดท้ายแล้ว พ่อบอกว่าเตรียมหน้ากากให้เราใส่เวลาเราไปเที่ยว แต่เราเห็นคนที่นั่นไม่ใส่กันแล้ว เราก็ฉีดยา 5 เข็มอีก ทำการขอบัตรวีซ่าโควิดเรียบร้อยแล้ว พอเราบอกพ่อว่าคนที่นั่นเขาไม่ใส่กันแล้วนะพ่อ แต่พ่อกังวลว่าถ้าคนชุมๆล่ะ จะต้องใส่นะ เราแบบคนที่นั่นเขาไม่ใส่กันใช่ไหมคะ ทุกที่เลยใช่ไหม เราไม่อยากเป็นคนแปลกแยกค่ะ

เราควรทำตัวยังไงคะ พ่อเราขี้กังวลมาก จะเอาลงกระเป๋าเราให้ครบทุกการท่องเที่ยวนี้เลยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่