Running Man มีตอนไหนบ้างที่เป็นเกมแนวสืบสวนกำจัดสมาชิกในทีมบ้างครับ

ตอนนี้ผมไดัดู Running Man อยู่แล้วติดเลยสนุกมาก ได้ดูไปหลายตอนแล้วครับ หลักๆ ก็ตอน Blackpink กับ เที่ยวรอบโลกปี 2017 แล้วก็ตอนที่มาไทยอีพี 50

แต่มีอยู่แนวนึงที่ผมสนุกมากแล้วรายการเล่นบ่อยด้วย ก็คือ เกมสืบสวนกำจัดคู่แข่ง ที่จะวางเนื้อเรื่องบางอย่างแล้วให้เล่นเกมโดยสมาชิกในนั้นจะเป็นแกะดำในกลุ่ม คอยกำจัดสมาชิกในเกมสุดท้าย เกมสุดท้ายจะไปแข่งที่สถานี SBS แล้วให้คำใบ้บางอย่างเพื่อให้สมาชิกที่ไม่ใช่แกะดำ ตามหาว่าใครเป็นแกะดำในกลุ่ม ยิ่งแกะดำคนไหนเก่งมากๆ ยิ่งสนุกสุดๆ เลย สำหรับผม

ที่ได้ดูไปแล้วมี 4 ตอนคือ  

358 - หัวขโมยในหมู่พวกเรา เซชาน ไม่ไหวเลย 
364 - ล่าท้าผี ยังกับหนังหักมุม นานๆ จะเห็นกวางซูชนะ
372 - ตามหาผู้ช่วยกวางซู ลุ้นมาก มีหักมุมซ้อนหักมุมด้วย
414 -  การประมูล อีพีนี้โซมินเทพมาก

ช่วยแนะนำให้ผมหน่อยนะครับสนุกมากรายการนี้ดูซ้ำได้ไม่เบื่อเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่