ใช้iphone11 มา6เดือน แต่สุขภาพแบตเหลือ91% มันลดเยอะผิดปกติมั้ยคะหรือลดเป็นปกติ

กระทู้คำถาม
พึ่งซื้อมาได้แค่6เดือนแต่รู้สึกว่าสุขภาพแบตของเราลดเยอะไปมาก เครียดเลยค่ะ เพราะวันนึงใช้แปบเดียวแบตก็เกือบหมดแล้ว
เราชาร์จเต็มร้อยบ่อยมากค่ะ  ชาร์จก่อนจะนอน เพราะต้องไปโรงเรียนกว่าจะกลับก็ดึกเลยต้องชาร์จไว้เต็มร้อยตลอด
ส่วนเวลาใช้เคยปล่อยให้ต่ำกว่า20% แค่ 4-5ครั้งค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่