เป็นหวัด ตรวจ ATK ขึ้น 2 ขีด ได้ไหมครับ?

กระทู้คำถาม
ทางโรงงานให้ตรวจ  ATK ประจำเดือน เเล้วเเฟนผมขึ้น2 ขีด ผม ขีด เดียว เนื่องด้วยเเจ้งลาออกร่วงหน้าเเล้วก็ไม่อยากขาดงานติดกันหลายวัน ก็เลยรู้สึกหัวเสียเเละสงสัย ถ้าเเฟนติด ทำไมเราไม่ติด ทั้งๆที่ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด ครั้งนึงเเฟนเคยติด ไข้หนักมากก็เชื่อ เเต่พอตรวจตอนที่กักตัวด้วยกัน ตัวผมตรวจยังไงก็ไม่ขึ้น เเล้ว ตอนนี้ เหมือนมันจะเเค่หวัดสภาพอากาศเเค่นั้น มันสามารถทำให้  ผล atk ขึ้น 2 ขีดได้หรอครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่