ตามหาหนังเรื่องนึงครับขอความช่วยเหลือ

เป็นหนังฝรั่งครับ ตอนนั้นคือซื้อแผ่นมาดู น่าจะเป็นของร้านแมงป่อง เนื้อเรื่องจำได้คร่าวๆว่า เป็นตัวเอเลี่ยนรูปร่างเหมือนแมงกะพรุน แต่บินได้ในอากาศ ฉากเริ่มๆเรื่อง เหมือนกับว่า คนขับรถจะโดนแมงกะพรุนเอเลี่ยนโจมตี แล้วฝูงแมงกะพรุนเอเลี่ยนก็เข้ามาโจมตีผู้คนในเมือง
ฉากในเรื่องเหมือนเมืองในเขตชนบท จำชื่อหนังและชื่อนักแสดงไม่ได้เลยครับ หนังน่าจะประมาณ10กว่าปีได้ ใครเคยดูผ่านหูผ่านตามาบ้าง รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับเพี้ยนขอบคุณ
ปล.จำได้ลางๆว่าเป็นหนังค่ายเล็กเกรด B คับแต่สร้างออกมาได้สนุกตื่นเต้นทั้งเรื่อง ถ้ามีทุนสร้างเยอะกว่านั้นคงขึ้นโรงได้สบายเลย นึกแล้วก็อยากหาดูอีกรอบแต่ร้านแมงป่องปิดตัวไปแล้วน่าเสียดาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่