ผู้ชายที่แอบชอบเป็นแบบนี้ จะนกมั้ยคะ

เหตุเกิดคือเราพึ่งเคยแอบชอบครั้งแรกตอนขึ้นมหาลัยรี่แหละค่ะ ก็พยายามจีบๆอยู่ เราเป็นเพื่อนคณะเดียวกัน นั่งเรียนข้างกันเกือบตลอดแต่ไม่ได้เป็นกลุ่มเดียวกันนะคะ ตอนพักเขาก็ไปกับเพื่อนเขา ตอนเจอหน้ากันก็คุยกันปกตินะ ค่อนข้างถูกคอเลย ตอนพี่พาไปกินเลี้ยงนั่งด้วยกันก็ได้คุยกันยาวๆเลยค่ะ แต่ส่วนใหญ่ก็เป็นเรื่องเขาแหละ เขาไม่ค่อยถามเรื่องเรา

แต่ในแชทนี่สิคะ เขาเพิ่มเราเป็นเพื่อนสนิทในไอจี เคยทักมาหาบ้างตอนอยากถามอะไร ตอนป่วยลาเรียนก็ทักมาบอก(แต่น่าจะฝากจดงานมากกว่า555) ส่วนที่เหลือเราเป็นฝ่ายทักไปก่อนตลอด แต่ก็ไม่ทักบ่อยนะ เขาลงอะไรในสตอรี่ก็รีพายตอบไปบ้าง ถามเรื่องเรียนบ้าง เขาก็ตอบเรานะ บ้างที่ชวนคุยต่อ เขาก็คุย บางทีก็อ่านไม่ตอบเลย แต่ส่วนใหญ่ถ้าเราเริ่มชวนออกนอกเรื่องที่ทักไปนี่จะไม่ตอบะ55455

คือจะนกใช่มั้ยคะแบบนี้

แล้วเราบอกชอบเขาดีมั้ย เขาจะตีตัวออกห่างมั้ยอ่ะ ถ้าบอกแบบดีๆ เพราะถ้าเขาไม่บอกว่าไม่ได้ชอบเห็นทีจะตัดใจยาก🥲

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่