Galaxy watch 4 กับ ฟีเจอร์ออกกำลังกาย ว่ายน้ำ

พอดีสนใจจะซื้อ smart watch กำลังเล็ง garmin กับ samsung  แต่ด้วยความที่ใช้มือถือซัมซุงเลยไปที่ช็อปซัมซุงแล้วพบว่าสมาร์ทวอชรุ่น watch4 มีฟีเจอร์จับเวลาว่ายน้ำด้วย แต่พอดูข้อมูลในเน็ตเขาใช้คำว่าไม่แนะนำให้ใช้ว่ายน้ำลึก  รวมถึงตามกระทู้ที่บอกว่าไม่แนะนำให้ลงน้ำเพราะเสี่ยงพัง

เลยไม่แน่ใจว่าฟีเจอร์ที่มีไอคอนรูปว่ายน้ำมันใช้งานเพื่อกิจกรรมอะไรครับ ไม่แนะนำให้เล่นน้ำลึกคือลึกแค่ไหน ดำน้ำงมเหรียญในสระ2เมตรถือว่าลึกไหม

เพิ่มเติมในยูทูปของต่างชาติก็มีเทสกับสระว่ายน้ำกีฬา เลยเกิดความสับสนในคุณสมบัติตรงนี้ครับ

ปกติเราเป็นคนว่ายน้ำสระลึก2เมตรว่ายไปกลับ1 ชม ไม่รู้ว่ามันจะตอบโจทย์ไหม หรือควรใช้ garmin รุ่นไหนดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่