ที่ดิน 2 แปลง อยู่หมู่บ้านเดียวกัน อันนึงรูปผืนผ้าสวย อีกอันเป็นรูปถุงทอง ขนาดเท่ากัน แต่ราคาต่างกันเยอะเลือกแปลงไหนดี

ทั้ง 2 แปลง ขนาด 80 ตร.ว. เท่ากันอยู่ติดกัน แปลงนึงเป็นรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้าสวยติดถนน 2 ด้าน ขนาด 12.5 x 25.6 ม.  อีกแปลงเป็นรูปถุงทองหน้ากว้าง 11 ม. แล้วไปบานออกด้านหลัง  18  ม. ยาว 22 ม. ตามรูปด้านล่าง 

แปลงแรกขาย 1.6 ล้าน อีกแปลงขาย 9 แสน ราคาต่ำกว่ากันกว่า 40% 

ทั้งสองแปลงอยู่ท้ายหมู่บ้านห่างจากทางเข้าด้านหน้ากว่า 1.5 กม. อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์ว่าจ่ายเพิ่มเอาที่ดินรูป สี่เหลี่ยมผืนผ้าคุ้มไหมครับ หรือเอาจริงรูปถุงทองก็สามารถสร้างบ้านสวยได้เหมือนกัน (บ้านที่จะสร้างเป็นชั้นเดียวขนาดไม่เกิน 150 ตร.ม. ครับ)

***ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมใน คห. 10 นะครับ***

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่