อยากรู้เกี่ยวกับการจ้างงานของ ATC / Air traffic controller ในปัจจุบัน ยังมีหรือไม่?

ตามกระทู้เลยค่ะ พอดีเราอยากทราบรายละเอียดว่าความต้องการจ้างงานในสายอาชีพนี้มีมากน้อยแค่ไหนในปัจจุบัน ซึ่งจากที่หาล่าสุดก็ยังไม่มีประกาศรับสมัครเพิ่ม หรือใครมีข้อมูล หรือบทความมาแชร์กันหน่อยค่ะ หรืออาจะเป็นพี่ ๆ ที่ทำเกี่ยวกับสายนี้มาให้ข้อมูลก็ได้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่