ดรอปเรียนเพื่อค้นหาตัวเอง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราเรียนอยู่ม.ปลายเรารู้สึกไม่มีควาทสุขเลยค่ะทุกวันนี้เราฝืนทำหลายๆอย่างไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมหรือทำอะไรเกี่ยวกับโรงเรียนเรารู้สึกหมดไฟรู้สึกท้อกับการเรียนค่ะไม่ใช่ว่าเราไม่เคยพยายามรักในสิ่งที่เรียนนะคะแต่มันรู้สึกว่าไม่ใช่พอกลับบ้านไปก็ไม่มีเวลาให้ตัวเองเลยต้องรีบทำการบ้านส่งครูเราเป็นคนเรียนไม่เก่งนะคะทำอะไรก็ช้าไปหมดอยู่มาวันหนึ่งเราไปท่องคำศัพท์ภาษาจีนแล้วมันไม่ได้เลยในหัวเรามีแต่อยากออกจากที่นี่มันไม่อยากอยู่แล้วค่ะ เราพยายามเราอดกลั้นทุกสิ่งทุกอย่างเพื่อที่จะทำให้ตัวเองพัฒนาให้ดีขึ้นแต่ในความเป็นกลับแย่เอามากๆเราร้องไห้ทุกคืนเราไม่ไหวกับสิ่งที่ทำอยู่เราเคยเปิดอกคุยกับครอบครัวแต่มันไม่ใช่อย่างที่คิดเราไม่รู้ว่าเราต้องดรอปเลยมั้ยคือเรามีความคิดที่แบบว่าดรอปเรียน1ปีแล้วภายใน1ปีเนี่ยจะลองไปทำอะไรหลายๆอย่างในสิ่งที่ตัวเองชอบและหาในสิ่งที่ตัวเองไม่เคยทำจากที่เราเรียนไม่เก่งเราก็จะเรียนพิเศษเพิ่มและค้นหาตัวเองใน1ปีนั้นเราว่าถ้าค้นหาตัวเองเจอและเรียนสายนั้นถูกก็อาจจะมีความสุขและอยู่กับเรายาวช่วยบอกเราทีนะคะว่าเราต้องทำไงต่อไปดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่