เธอจะรู้สึกผิดบ้างไหม

กระทู้คำถาม
ผมคบกับผู้หญิงคนหนึ่งเคยคบกันแล้วเธอก็ท้องกับผมเองเราไม่ปรึกษากันทีแรกตัวผมไม่คิดจะเอาเด็กไว้ไม่เอาออกแต่ทางผู้หญิงบอกกับผมว่าจะเอาออกเพราะหน้าที่การงานเธอจำเป็นจะต้องเอาเด็กออกและที่ผมยอมให้ออกเอาเด็กออกก็เพราะผมไม่ซัพพอสเธอได้มากพอไม่จะค่าใช่จ่ายของผมและของเธออีกๆก็ถ้าผมคิดเอารวมๆก็ประมาณเกือบ50,000 ต่อเดือนผมทำงาน2ที่รวมๆก็ประมาณ20,000นิดๆ ซึ่งคงไม่พออีกอย่างทางฝ่ายผู้หญิง พ่อแม่เธอก็เสียหมดแล้วเธออยู่ตัวคนเดียว พ่อแม่ผมเองก็ไม่ค่อยชอบเธอสักเท่าไหร่จะปรึกษาก็ไม่ได้ กลับมาเล่าเรื่องที่เธอจะเอาเด็กออก วันที่ไม่คลินิกผมไปส่งเธอตอนนั่งรอหมดเรียกในหัวผมคิดว่ากูมานั่งทำอะไรอยู่ตรงนี้ จะร้องไห้เพราะสงสารเด็กที่จะต้องตายผมเครียดมาก แล้วตอนที่เธอออกจากห้องตรวจผมรู้สึกสบายใจขึ้นเะอบอกว่าหมอยังเอาออกไม่ได้เพราะเด็กในท้องเล็กเกินยังเอาออกไม่ได้ อีก2อาทิตย์ค่อยมาใหม่จากนั้นอีก2อาทิตย์เธอก็ไปรับยามากินที่บ้านเพราะวันนี้ผมไปส่งเธอไม่ได้ติดงานลาไม่ได้ จากนั้นวันที่เด็กหลุดเธอถ่ายรูปส่งมาให้ดูว่าหลุดแล้วนั้นน้ำตาผมนี่ไหลออกมาเองด้วยความที่สงสารลูกตัวเองที่ต้องมาตายแบบนี้ตอนนั้นผมรู้สึกผิดมากๆเด็กที่ออกมาตัวเท่าปลายนิ้วก้อยตัวขาวใสๆเป็นภาพี่ติดตาผมคิดว่าชาตินี้คงไม่มีวันลืมเป็นตราบาปในชีวิตวันวันตาย จากนั้นผมเลิกงานเสร็จผมก้ไปหาเธอที่บ้านเลือกก็ไหนออกมาอยู่แต่ก็ค่อยๆออกาน้อยลงประมาณ2-3วันก็หยุดหลังจากนั้นผมก็ทักถามเธอว่าเป้นไงบ้างด้วยความเป็นห่วงแต่เธอก่อไมตอบไม่อ่าน แต่ผมก็เห้นเข้าโพสรูปลงเฟสบุ๊กอัปสตอรี่เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นโพสไปนั่นไปนี่เข้าจะเสียใจกับสิ่งที่เค้าทำหรือเปล่าเด็กทั้งคนลูกของตัวเธอเองผมนี้ในหัวภาพยังติดในหัวหลับก็ยังฝันเห็นใช้ชีวิตไม่เหมือนเดิมผมจะต้องทำยังไงดีนี่คือบทเรียนที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของผมตราปบาปที่ไม่อาจลบไปได้ ส่วนตัวอ่อนที่ออกมาวันที่ไปหาเธอผมเอาทิชชู่ห่อกลับติดตัวมาด้วยผมทนเห็นเค้าอยู่ในถุงขยะไม่ได้แล้วนำมาฝังไว้ที่ข้างๆบ้านและหลังจะนี้ผมจะหมั่นทำบุญเขาบ่อยๆเผื่อเค้าจะได้ไปอยู่ในภพภูมิที่ดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่